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. bu wa kuhudhuria swala za ljumaa na Jamaa katika hali kama

' endapo atapata mtu wa kumuachia miongoni mwa wale ambao

SWALAYA MLINZI WAKATI AKIWA KAZINI
Il EH B

(1) SWALA YA JAMAA NA IJUMAA KWA MLINZI:

(2)HUKUMU YA MLINZI KUSWALI NJE YA WAKATI

Aliulizwa Sheikh Ibnu Baaz Allah amrehemu kuhusu uwajibu

wa kuswali jamaa kwa mlinzi ambaye yupo katika kazi ya kulin- Aliulizwa Sheikh lbnu Baaz Allah Amrehemu: Je anapata

. . . . dhambi mlinzi ambaye ameacha kuswali swala ya Alasiri
da nyumba au ofisi na kadhalika, je aache kulinda aelekee . ] .. .
mpaka muda wake ukapita akasali baada ya kuingia maghari-

ikitini k lij I F hi za k lju- . T
msikitini kuswali jamaa ya swala za Faradhi za kutwa na za lju bi kwa sababu ya kukosa mtu wa kumuachia ulinzi ili aende

maa au nini afanye? . o eie s
Y kuswali msikitini ?
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Akajibu:
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Akajibu:

“H Ulinzi ni udh kutohudhuria j ikiti-
apana, Ulinzi ni udhuru (wa kutohudhuria jamaa msikiti “ Haifai kwa mlinzi na asiyekuwa mlinzi kuchelewesha swala

ni) , mlinzi wa kitu chenye umuhimu (chenye thamani) mpaka ukapita muda wake; kwa kauli yake Allah Mtukufu:

kinachoogopewa (kupotea au kuibiwa) haifai kwake kukiacha ((Hakika swala kwa waumini ni jambo lenye wakati maalu-

na kuelekea msikitini kwa ajili ya swala ya jamaa na ya ljumaa, mu)) Annisaa 103; yaani zimefaradhishwa katika nyakati

bali anatakiwa aswali katika eneo alipo, na unaporomoka uwaji- maalumu. Sambamba na dalili nyingine zilizomo ndani ya

Qur’an na Sunna. Ni wajibu juu ya mlinzi aswali ndani ya

hii. Isipokuwa (atawajibika kwenda kuswali katika jamaa) muda wake pamoja na kusimamia ulinzi wake, kama am-

bavyo maswahaba walivyoswali pamoja na Mtume swallallaa-

hu alaihi wasallam swala ya wakati wa hofu wakiwa

hawana uwajibu wa kuswali ljumaa kama vile Watumwa na wamepanga safu kuelekea maadui vitani, na Allah ndiye

H €«
Wanawake na mfano wa hao, ndio. msimamizi wa Taufiq. *
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— wmh, Abuu Muhammad



